94 F
Tirunelveli
Thursday, May 13, 2021
முகப்பு தமிழ்நாடு குற்ற சம்பவங்களில் குற்றவாளிகளை எளிதில் கண்டுபிடிக்க க்ரைம் டிராக்கிங் நெட்வொர்க் சிஸ்டம் என்கிற புதிய...

குற்ற சம்பவங்களில் குற்றவாளிகளை எளிதில் கண்டுபிடிக்க க்ரைம் டிராக்கிங் நெட்வொர்க் சிஸ்டம் என்கிற புதிய சேவை அறிமுகம் அதன் குறித்த விளக்க கூட்டத்தை திருச்சி கமிஷ்னர் லோகநாதன் நடத்தினார் உடன் துணை கமிஷ்னர்கள் பவன்குமார் ரெட்டி மற்றும் வேதரத்தினம் ஆகியோர் உடனிருந்தனர்

திருச்சி செப் -28

செய்தியாளர் – எஸ் எம் பாரூக்

திருச்சிமாநகரில் குற்ற வழக்குகளை விரைந்து புலன் விசாரணை செய்து, உரிய நேரத்தில் இறுதி அறிக்கையை நீதிமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்படுவதன் மூலம் பாதிக்கப்பட்டவருக்கு நீதியும் மற்றும் குற்றவாளிகளுக்கு கதண்டனையையும் பெற்றுத்தரவேண்டும் என்றநோக்கத்தில் திருச்சி மாநகர காவல் ஆணையர் அவர்களால் திருச்சிமாநகரில் உள்ள அனைத்து காவல் நிலையங்களிலும் பணிபுரியும் குற்றம் மற்றும் குற்றவாளிகளை இணைக்கும் க்ரைம் மற்றும் கிரிமினல் டிராக்கிங் நெட்வொர்க்கிங் சிஸ்டம் கணிணி இயக்குநர்கள் மற்றும் கோப்பு பதிவு காவலர்களை அடையாளம் கண்டுஅவர்களை உதவி புலன் விசாரணை அதிகாரிகளாக நியமிக்கப்பட்டும், அவர்களுக்கு சட்டம் மற்றும் புலன் விசாரணை சார்ந்த துறை வல்லுநர்களை கொண்டு மூன்று நாள் பயிற்சி வகுப்புகள் 24.09.2020 முதல் 26.09.2020 வரை திருச்சிமாநகரம், கே.கே.நகர் ஆயுதப்படை வளாகம், சமுதாயக்கூடத்தில் நடைபெற்றது. திருச்சி போலீஸ் கமிஷ்னர் லோகநாதன் முதல் நாள் வகுப்பை தொடங்கிவைத்து, காவல் அதிகாரிகள் மற்றும் ஆளினர்களுக்கு அறிவுரை வழங்கினார்கள். இவ்வகுப்பில் உதவி புலனாய்வு விசாரணை அதிகாரிகள் 73 பர் கலந்து கொண்டு பயன் பெற்றனர். மேலும், இந்நிகழ்ச்சியில் திருச்சி மாநகர சட்டம் மற்றும் ஒழுங்கு காவல் துணை கமிஷ்னர் பவன்குமார் ரெட்டி திருச்சி மாநகர குற்றம் மற்றும் போக்குவரத்து பிரிவு துணை கமிஷ்னர் வேதரத்தினம் ஆகியோர்கள் கலந்து கொண்டார்கள்.
முதல் வாரத்தில் புலன் விசாரணைப் பற்றிய பொதுப்படைத்தன்மையையும்,
சிறுகாய வழக்குகள் மற்றும் வாகனவிபத்து வழக்குகளை எப்படி விசாரணை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்பதைப் பற்றியும் விளக்கமாக சொல்லப்பட்டதுடன், அனைவரும் ஒரு வழக்கைப் பற்றி விரிவாக விசாரணையை மேற்கொண்டு குற்றப்பத்திரிக்கை தாக்கல் செய்வது பற்றியும் பயிற்சி அளிக்கப்பட்டது. இது ஒவ்வொரு வாரமும் மூன்று நாட்கள் தொடர்ந்து நடைபெறுவதுடன் அனைத்து வகையான வழக்குகளும் எடுத்துக் கொள்ளப்படும். பயிற்சியின் முடிவில் இவ்வழக்குகளில் கடைசியாக சரிபார்த்து குற்றப்பத்திரிக்கை தாக்கல் செய்வதற்கான சரிபார்ப்புபட்டியல் அளிக்கப்பட்டு பயிற்சி அளிக்கப்படுகிறது. இதில் காவல் ஆளிநர்கள் தங்களின் பணியான உதவி புலன் விசாரணை அதிகாரி என்பதை உணர்ந்து மேலும் சிறப்பாகவும், ஈடுபாட்டுடனும் புலன் விசாரணை அதிகாரிக்கு உறுதுணையாகவும், புலன் விசாரணையின் தன்மையை மேலும் பலப்படுத்தும் விதமாகவும் இருக்கும் என்பதில் எந்தவித ஐயமுமில்லை.
இப்பயிற்சியானது மேலும் விரிவுபடுத்தப்பட்டு உதவி ஆய்வாளர்கள், ஆய்வாளர்கள் மற்றும் உதவிஆணையர்களுக்கும் அளிக்கப்படும் என்பதை தெரிவித்துக் கொள்ளப்படுகிறது.

19,728FansLike
32FollowersFollow
353SubscribersSubscribe

முக்கிய செய்திகள்

நெல்லை மாநகர காவல்துறை சார்பில் ஏழ்‌‌‌மையில்‌‌‌ உள்‌‌‌ள முதியவர்களுக்கு வீடு தேடி உணவு...

0
திருநெல்வேலி - மே - 13 ,2021 வேர்களை தேடி திட்டத்தின் மூலமாக நெல்லை மாநகர போலீஸ்‌‌‌ கமிஷனர்‌‌‌ உத்தரவுப்படியும்‌‌‌ துணை கமிஷனர்‌‌‌ சீனிவாசன் மேற்‌‌‌பார்‌‌‌வையிலும்‌‌‌ டவுண்‌‌‌ உதவி கமிஷனர்‌‌‌ சதீஸ்‌‌‌குமார்‌‌‌...

தூத்துக்குடி ஆயுதப்படை காவலர் குடியிருப்பில் இன்று நடைபெற்ற கொரோனா தடுப்பூசி முகாம் மாவட்ட போலீஸ்‌‌‌...

0
தூத்துக்குடி - மே - 13 ,2021 கொரோனா வைரஸ் தொற்று இரண்டாம் அலை வேகமாக பரவி வருகிறது. தமிழக அரசு கொரோனா வைரஸ் தாக்கத்திலிருந்து நம்மை பாதுகாத்துக்கொள்ளவும், நம்மிடமிருந்து மற்றவர்களுக்கு பரவாமலிருக்கவும், அனைத்து...

உடல்‌‌‌நலகுறைவால் இறந்‌‌‌தபோன எஸ்‌‌‌.ஐ குடும்‌‌‌பத்‌‌‌திற்‌‌‌க்‌‌‌கு மாவட்‌‌‌ட எஸ்‌‌‌‌.பி நிதிஉதவி

0
செங்கல்பட்டு - மே - 12 , 2021 நமதுநிருபர் - ராஜ் கமல் காக்கும் கரங்கள் என்ற அமைப்பின் சார்பாக 1993 ஆம் ஆண்டு பணியில் சேர்ந்து தாழம்பூர் காவல் நிலையத்தில் பணிபுரிந்து...

மாவட்ட எஸ்.பி தலைமையில் இன்‌‌‌று கொரனா தடுப்பூசி முகாம் நடைப்பெற்றது

0
தூத்துக்குடி - மே - 12 ,2021 தூத்துக்குடி மத்திய பாகம் காவலர் குடியிருப்பு மற்றும் ஆயுதப்படை காவலர் குடியிருப்பு ஆகியவற்றில் நடைபெற்ற கொரோனா தடுப்பூசி முகாம் மாவட்ட போலீஸ்‌‌‌ சூப்‌‌‌பிரண்‌‌‌டு எஸ்‌‌‌.ஜெயக்‌‌‌குமார்‌‌‌...

கொரனா தொற்றால் உயிரிழந்த காவலர்களின் உருவடத்திற்க்கு பெருநகர போலீஸ் கமிஷனர் மலர்தூவி மரியாதை

0
சென்னை - மே - 12 ,2021 நமதுநிருபர் - ஹெச்.எம்.ரிஸ்வான் இன்று 12 .5 .2021 மாலை சென்னை போக்குவரத்து காவலில் பணிபுரிந்து கொரோனா தொற்றால் உயிர்நீத்த சிறப்பு உதவி ஆய்வாளர்கள் மற்றும் தலைமை...

தற்போதைய செய்திகள்